Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg Đĩa Inox Hoặc Đĩa Thép – Cân Cơ Học Mặt Số Lớn, Bền Bỉ, Dễ Sử Dụng

Mã sản phẩm: Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg – Cân Cơ Học Mặt Số Lớn, Bền Bỉ, Dễ Sử Dụng
Tình trạng: Còn hàng
Thương hiệu: hoa sen
Phân loại:
3,600,000₫
Vui lòng chọn phân loại.

Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg – Cân Cơ Học Mặt Số Lớn, Bền Bỉ, Dễ Sử Dụng

Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg là dòng cân cơ học được thiết kế chắc chắn, phù hợp cho chợ truyền thống, cửa hàng thực phẩm, kho hàng, cơ sở thu mua nông sản, hải sản và nhiều hoạt động kinh doanh khác. Sản phẩm sở hữu mặt số lớn, kim chỉ thị rõ ràng, dĩa cân inox chống gỉ và khung thép sơn tĩnh điện bền đẹp.

Với tải trọng tối đa 150kg và độ chia 500g, cân đáp ứng nhu cầu cân hàng hóa thông thường. Đặc biệt, sản phẩm hoạt động bằng cơ học, không cần sử dụng điện hay pin, giúp tiết kiệm chi phí và thuận tiện khi sử dụng tại nhiều địa điểm.

⭐ Đặc điểm nổi bật của Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg

  • ✅ Tải trọng tối đa 150kg: Phù hợp cân các loại hàng hóa, nông sản, thực phẩm và bao hàng có khối lượng lớn.

  • ✅ Độ chia 500g: Hỗ trợ theo dõi khối lượng hàng hóa theo từng mức chia 500g.

  • ✅ Mặt số lớn, dễ quan sát: Kim chỉ thị rõ ràng, giúp người dùng đọc kết quả nhanh chóng.

  • ✅ Dĩa cân inox cao cấp: Hạn chế gỉ sét, dễ lau chùi và vệ sinh sau khi sử dụng.

  • ✅ Thân cân thép sơn tĩnh điện: Kết cấu chắc chắn, bền đẹp, hỗ trợ chống ăn mòn trong điều kiện sử dụng phù hợp.

  • ✅ Cơ cấu cân cơ học: Không cần điện hoặc pin, thuận tiện khi sử dụng tại chợ, kho hàng và khu vực thu mua.

  • ✅ Chân đế vững chắc: Hỗ trợ cân đứng ổn định trên bề mặt phẳng.

  • ✅ Thương hiệu Hoa Sen: Sản xuất tại Việt Nam, phù hợp nhu cầu cân hàng hóa trong kinh doanh và sinh hoạt.


🎯 Công dụng của Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg

Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg được ứng dụng trong nhiều lĩnh vực nhờ thiết kế cơ học đơn giản, khả năng chịu tải phù hợp và thao tác dễ dàng.

  • 🥬 Cân rau củ, trái cây: Phục vụ hoạt động mua bán tại chợ, cửa hàng rau quả và điểm thu mua.

  • 🐟 Cân hải sản, thủy sản: Hỗ trợ cân cá, tôm và các loại hàng hóa thủy sản phù hợp với tải trọng.

  • 🌾 Cân nông sản: Dùng để cân gạo, ngô, đậu và các loại nông sản khác.

  • 📦 Cân bao hàng, hàng đóng gói: Phù hợp cân bao gạo, thức ăn chăn nuôi và nhiều loại hàng hóa thông dụng.

  • 🏪 Sử dụng tại cửa hàng, đại lý: Hỗ trợ kiểm tra khối lượng hàng hóa trong quá trình nhập và xuất hàng.

  • 🏭 Ứng dụng tại kho xưởng, cơ sở thu mua: Phục vụ công việc cân hàng hóa thường xuyên mà không phụ thuộc nguồn điện.

📋 Thông số kỹ thuật Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg

Đặc điểm

Thông số

Tên sản phẩm

Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg

Thương hiệu

Hoa Sen

Loại cân

Cân đồng hồ cơ học

Tải trọng tối đa

150kg

Phân độ chia

500g

Chất liệu dĩa cân

Inox

Chất liệu thân cân

Thép sơn tĩnh điện

Màu sắc

Xanh lá

Hình thức hiển thị

Kim cơ học

Nguồn sử dụng

Không cần điện hoặc pin

Xuất xứ

Việt Nam

Lưu ý: Độ chia 500g là mức chia hiển thị của cân, không đồng nghĩa với sai số đo thực tế. Độ chính xác cần được đánh giá theo tình trạng thiết bị và yêu cầu kiểm định áp dụng.

🛠️ Hướng dẫn sử dụng Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg đúng cách

Để cân hoạt động ổn định và hỗ trợ hiển thị khối lượng chính xác, hãy thực hiện theo các bước sau:

  1. Đặt cân đúng vị trí: Đặt cân trên nền cứng, phẳng và chắc chắn, tránh bề mặt nghiêng hoặc rung lắc.

  2. Kiểm tra kim chỉ thị: Quan sát vị trí kim trước khi cân. Nếu kim không ở mức 0 khi chưa có tải, cần kiểm tra và điều chỉnh theo hướng dẫn của nhà sản xuất.

  3. Đặt hàng hóa lên dĩa cân: Phân bố hàng hóa tương đối đều trên mặt cân, tránh đặt lệch hoặc va đập mạnh.

  4. Đọc kết quả: Quan sát kim chỉ thị và xác định khối lượng theo các vạch chia trên mặt số.

  5. Lấy hàng xuống sau khi cân: Không để hàng hóa vượt quá tải trọng tối đa 150kg.

  6. Vệ sinh và bảo quản: Lau sạch dĩa inox, giữ cân ở nơi khô ráo và tránh va đập vào mặt số hoặc cơ cấu cân.

⚠️ Các lưu ý khi sử dụng Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg

  • Không cân hàng hóa vượt quá tải trọng tối đa 150kg để tránh ảnh hưởng đến cơ cấu cân.

  • Luôn đặt cân trên mặt phẳng ổn định để hạn chế sai lệch kết quả.

  • Không ném, thả mạnh hàng hóa lên dĩa cân.

  • Không tác động lực mạnh vào kim chỉ thị hoặc mặt số.

  • Tránh để nước, hóa chất và chất ăn mòn tiếp xúc lâu với thân cân.

  • Vệ sinh dĩa cân sau khi cân thực phẩm, hải sản hoặc hàng hóa dễ bám bẩn.

  • Không tự ý tháo rời hoặc sửa chữa cơ cấu bên trong khi chưa có chuyên môn.

  • Kiểm tra tình trạng cân định kỳ; thực hiện kiểm định khi cần đáp ứng yêu cầu đo lường trong kinh doanh theo quy định áp dụng.

💡 Lời khuyên khi lựa chọn và sử dụng cân

Nếu bạn cần một chiếc cân cơ học để cân nông sản, bao gạo, rau củ, hải sản hoặc hàng hóa tại cửa hàng, Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg là lựa chọn đáng cân nhắc nhờ thiết kế chắc chắn, mặt số dễ đọc và không phụ thuộc vào nguồn điện.

Để lựa chọn phù hợp, bạn nên xác định khối lượng hàng hóa thường cân, không gian đặt cân và yêu cầu về độ chính xác. Nếu cần cân các mặt hàng có khối lượng nhỏ hoặc yêu cầu độ chia mịn hơn, hãy cân nhắc dòng cân có thông số phù hợp hơn.

🔎 Các lỗi thường gặp khi sử dụng Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg

  • Kim không về số 0: Có thể do cân chưa được đặt cân bằng, cơ cấu bị lệch hoặc chưa được điều chỉnh đúng cách.

  • Kết quả cân không ổn định: Thường gặp khi đặt cân trên nền không phẳng, mặt sàn rung hoặc hàng hóa bị xê dịch.

  • Kim chỉ thị bị kẹt: Có thể do va đập, bụi bẩn hoặc hư hỏng cơ cấu bên trong.

  • Cân vượt tải trọng: Có thể làm biến dạng hoặc ảnh hưởng đến cơ cấu cân, dẫn đến kết quả không đáng tin cậy.

  • Dĩa cân bị bẩn hoặc đọng nước: Có thể gây mất vệ sinh và làm giảm độ bền của các bộ phận tiếp xúc.

  • Cân đặt lệch khi sử dụng: Có thể khiến kết quả hiển thị không ổn định hoặc sai lệch.

  • Không kiểm tra cân định kỳ: Có thể khiến người dùng không phát hiện kịp thời tình trạng sai số hoặc hư hỏng.

Khi phát hiện cân có dấu hiệu bất thường, nên ngừng sử dụng để kiểm tra, điều chỉnh hoặc sửa chữa trước khi tiếp tục cân hàng hóa.

🛒 Mua Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg tại Y Tế Lộc

Lựa chọn Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg để hỗ trợ công việc cân hàng hóa mỗi ngày với thiết kế cơ học bền bỉ, mặt số dễ quan sát và khả năng sử dụng thuận tiện tại cửa hàng, chợ, kho hàng hay cơ sở thu mua nông sản.

Liên hệ Y Tế Lộc để được tư vấn sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng.

Hotline tư vấn và đặt hàng

0945891357

Sao chép

Website Y Tế Lộc

Tham khảo sản phẩm và thông tin tư vấn

yteloc.vn

Xem ngay

Đặt mua Cân Đồng Hồ Hoa Sen 150kg ngay hôm nay để lựa chọn thiết bị cân hàng hóa phù hợp, hỗ trợ công việc kinh doanh thuận tiện và hiệu quả hơn!

Đánh giá từ khách hàng

0,0 / 5

0 đánh giá đã được xác thực

Trải nghiệm thực tế về sản phẩm

Những nhận xét bên dưới giúp bạn tham khảo nhanh chất lượng và trải nghiệm sử dụng trước khi chọn mua.

Chưa có đánh giá nào

Hãy là người đầu tiên chia sẻ trải nghiệm về sản phẩm này.